![](https://kid-bright.org/wp-content/uploads/2019/12/1575694128544-1024x570.jpg)
เมื่อวันที่ 7 ธันวาคม 2562 ที่ผ่านมา KidBright AI ได้เข้าร่วมกิจกรรม “Chiang Mai Maker Party (AI for Maker!)” ซึ่งจัดโดย Chiang Mai Maker Club ปาร์ตี้ประจำปีกิจกรรมดีๆ สำหรับเหล่าเมกเกอร์ ที่สนใจ AI ระหว่างวันที่ 7- 8 ธันวาคม 2562 ณ เชียงใหม่เมกเกอร์คลับ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://kid-bright.org/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191207_132147-scaled-1-1024x768.jpg)
KidBright และ AI for Thai Special Talk
ปีนี้มาพร้อมกับ Machine Learning และ AI กันแบบเน้นๆ ไม่ว่าจะเป็น
- การแข่งขันรถแข่ง AI กับสนามหฤโหด
- Workshop ทำรถ AI ในงาน
- Workshop KBIDE
- Workshop Interactive Art ด้วย Touch Designer
- Workshop Golang
![](https://kid-bright.org/wp-content/uploads/2019/12/DSC_3919-scaled-1-1024x678.jpg)
![](https://kid-bright.org/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191207_141926-scaled-1-1024x768.jpg)
![](https://kid-bright.org/wp-content/uploads/2019/12/DSC_3956-scaled-1-1024x678.jpg)